Eisteddfod yr Urdd


 

 

 

     Eisteddfod Genedlaethol Urdd Gobaith Cymru
     Prif Ŵyl Gelfyddydol Ieuenctid Ewrop

    Canlyniadau Eisteddfod Rhanbarth Gorllewin Morgannwg 2010  



Byddwch yn amyneddgar, gall y dudalen yma gymeryd amser i lwytho..

166:    Unawd Bl 2 ac iau 
1af 
    Ffion Cox, Ysgol Gymraeg Castell Nedd  
2il 
    Lewis William Jones, Ysgol Gymraeg Bryn y Mor  
3ydd 
    Bronwen Morgan, Adran Y Felin  
167:    Unawd Bl 3 a 4 
1af 
    Rhys Carlson, Ysgol Gynradd Llwynderw  
2il 
    Megan Reed, Ysgol Gynradd Cwmgors  
3ydd 
    Cai Evans, Ysgol Gymraeg Bryniago  
168:    Unawd Bl 5 a 6 
1af 
    Alisha Jones, Ysgol Gymraeg Pontardawe  
2il 
    Manon Pirolte, Ysgol Gymraeg Bryn y Mor  
3ydd 
    Leilah Hughes, Ysgol Gynradd Gymraeg Pontybrenin  
169:    Deuawd Bl 6 ac iau 
1af 
    Nerissa Thomas a Imogen Stirling, Ysgol Gynradd Penllergaer  
2il 
    Cerian Medi a Taylor Hanney, Ysgol Gymraeg Gellionnen  
170:    Parti (Adran) Bl 6 ac iau 
1af 
    , Adran Nedd  
2il 
    Parti Sali, Adran Faerdref  
3ydd 
    Parti Sioned, Adran Faerdref  
171:    Côr (Adran) Bl 6 ac iau 
1af 
    , Adran Llwynbrwydrau  
3ydd 
    , Adran Nedd  
172:    Parti Unsain (Y.C.) Bl 6 ac iau (Ysg. hyd 50) 
1af 
    , Adran Y Felin  
173:    Parti Unsain Bl 6 ac iau (Ysg. dros 50) 
1af 
    , Ysgol Gymraeg Tirdeunaw  
2il 
    , Ysgol Gynradd Tyle'r Ynn  
3ydd 
    , Ysgol Gymraeg Pontardawe  
174:    Côr (Y.C.) Bl 6 ac iau (Ysg. hyd 150) 
1af 
    , Ysgol Gynradd Y Glyn  
175:    Côr (Y.C.) Bl 6 ac iau (Ysg. dros 150) 
1af 
    , Ysgol Gymraeg Pontardawe  
2il 
    , Ysgol Gynradd Penllergaer  
3ydd 
    , Ysgol Gymraeg Lon Las  
176:    Parti Deulais (Y.C./Adran) Bl 6 ac iau 
1af 
    , Ysgol Gynradd Gymraeg Pontybrenin  
2il 
    , Ysgol Gymraeg Pontardawe  
3ydd 
    , Ysgol Gynradd Llwynderw  
177:    Ensemble Lleisiol Bl 6 ac iau 
1af 
    , Ysgol Gymraeg Gellionnen  
178:    Unawd Merched Bl 7-9 
1af 
    Sioned Ellie Flowers, Ysgol Gyfun Ystalyfera  
2il 
    Kayleigh Morgan, Ysgol Gyfun Gymraeg Bryn Tawe  
3ydd 
    Nia Williams, Ysgol Gyfun Gwyr  
179:    Unawd Bechgyn Bl 7-9 
1af 
    Ben Roe, Ysgol Gyfun Gwyr  
2il 
    Lewys Hughes, Adran Clydach  
180:    Deuawd Bl 7-9 
1af 
    Ellie Flowers a Gwen Shenton, Ysgol Gyfun Ystalyfera  
2il 
    Cerianne Davies a Demi Papp, Adran Clydach  
3ydd 
    Osian Griffiths a Saran Davies, Ysgol Gyfun Gwyr  
181:    Unawd Merched Bl 10 a dan 19 oed 
1af 
    Catrin Sian Harris, Aelod Unigol Cylch Nedd ac Afan  
2il 
    Eleri Gwilym, Ysgol Gyfun Gymraeg Bryn Tawe  
182:    Unawd Bechgyn Bl 10 a dan 19 oed 
1af 
    Gregory Cox, Ysgol Gyfun Gymraeg Bryn Tawe  
2il 
    Osian Dafydd, Ysgol Gyfun Gwyr  
183:    Deuawd Bl 10 a dan 19 oed 
1af 
    Kate Harwood a Hannah Thomas, Adran Clydach  
2il 
    Owain Morris a Carwyn Jones, Ysgol Gyfun Ystalyfera  
184:    Unawd 19-25 oed 
1af 
    Lucy Gravelle, Aelod Unigol C. Nedd ac Afan  
185:    Unawd allan o Sioe Gerddorol Bl. 10 a dan 19 oed 
1af 
    Catrin Sian Harris, Aelod Unigol C. Nedd ac Afan  
2il 
    Kate Harwood, Ysgol Gyfun Gymraeg Bryn Tawe  
3ydd 
    Lara Chilcott, Ysgol Gyfun Ystalyfera  
186:    Unawd allan o Sioe Gerddorol 19-25 oed 
1af 
    Christiana Chilcott, Aelod Unigol C Cwmtawe  
2il 
    Lowri Mair, Aelod Unigol C. Llwchwr  
187:    Parti Deusain (Adran) Bl 9 ac iau 
1af 
    , Adran Clydach  
189:    Parti Merched Bl 7, 8 a 9 
1af 
    , Ysgol Gyfun Gymraeg Bryn Tawe  
190:    Parti Bechgyn Bl 7, 8 a 9 
1af 
    , Ysgol Gyfun Gymraeg Bryn Tawe  
191:    Côr S.A. Bl 7, 8 a 9 
1af 
    , Ysgol Gyfun Gymraeg Bryn Tawe  
192:    Côr Merched S.A. Bl 13 ac iau 
1af 
    , Ysgol Gyfun Gymraeg Bryn Tawe  
193:    Côr Bechgyn T.B. Bl 13 ac iau 
1af 
    , Ysgol Gyfun Ystalyfera  
2il 
    , Ysgol Gyfun Gymraeg Bryn Tawe  
194:    Côr S.A.T.B. Bl 13 ac iau 
1af 
    , Ysgol Gyfun Ystalyfera  
201:    Cyflwyno Alaw Werin Unigol Bl 6 ac iau 
1af 
    Lowri Jones, Ysgol Gymraeg Bryniago  
2il 
    Heledd Owen, Ysgol Gymraeg Lon Las  
3ydd 
    Aled Rhys, Ysgol Gynradd Y Wern  
202:    Cyflwyno Alaw Werin Unigol Bl 7, 8 a 9 
1af 
    Catrin Thomas, Ysgol Gyfun Ystalyfera  
2il 
    Kayleigh Morgan, Ysgol Gyfun Gymraeg Bryn Tawe  
3ydd 
    Ben Roe, Ysgol Gyfun Gwyr  
203:    Cyflwyno Alaw Werin Unigol Bl 10 a dan 19 oed 
1af 
    Kate Harwood, Ysgol Gyfun Gymraeg Bryn Tawe  
204:    Cyflwyno Alaw Werin Unigol 19-25 oed 
1af 
    Lowri Mair, Aelod Unigol C. Llwchwr  
206:    Unawd Chwythbrennau Bl 6 ac iau 
1af 
    Samantha Partner, Ysgol Gynradd Penllergaer  
2il 
    William Bain, Ysgol Gymraeg Castell Nedd  
3ydd 
    Catrin Hedges, Ysgol Gymraeg Lon Las  
207:    Unawd Llinynnol Bl 6 ac iau 
1af 
    Nia Williams, Ysgol Gynradd Gymraeg Blaendulais  
2il 
    Madlen Davies, Ysgol Gynradd Login Fach  
3ydd 
    Finlay Gunneberg, Ysgol Gymraeg Gellionnen  
208:    Unawd Piano Bl 6 ac iau 
1af 
    Ffion Mai Lewis, Ysgol Gymraeg Bryn y Mor  
2il 
    Gareth Thomas, Ysgol Gymraeg Trebannws  
3ydd 
    Matthew Copp, Ysgol Gynradd Penllergaer  
209:    Unawd Pres Bl 6 ac iau 
1af 
    Daniel Lewis, Ysgol Gynradd Penclawdd  
2il 
    Gareth Thomas, Ysgol Gymraeg Trebannws  
3ydd 
    Steffan Lloyd, Ysgol Gymraeg Castell Nedd  
210:    Unawd Telyn Bl 6 ac iau 
1af 
    Ioan Jenkins, Ysgol Gymraeg Castell Nedd  
2il 
    Cerian Medi Williams, Ysgol Gymraeg Gellionnen  
211:    Parti Recorder Bl 6 ac iau 
1af 
    , Ysgol Gynradd Gymraeg Pontybrenin  
212:    Ensemble Offerynnol Bl 6 ac iau 
1af 
    , Ysgol Gynradd Cwmgors  
2il 
    , Ysgol Gynradd Gymraeg Blaendulais  
213:    Cerddorfa/Band Bl 6 ac iau 
1af 
    , Ysgol Gymraeg Lon Las  
2il 
    , Ysgol Gynradd Llwynderw  
3ydd 
    , Ysgol Gymraeg Castell Nedd  
214:    Grwp Cerddoriaeth Greadigol Bl 6 ac iau 
1af 
    , Ysgol Gynradd Login Fach  
216:    Unawd Chwythbrennau Bl 7- 9 
1af 
    Gwen King, Ysgol Gyfun Gymraeg Bryn Tawe  
2il 
    Catrin Thomas, Ysgol Gyfun Cwmtawe  
217:    Unawd Llinynnol Bl 7- 9 
1af 
    Saran Davies, Ysgol Gyfun Gwyr  
2il 
    Owain Huw, Ysgol Gyfun Ystalyfera  
3ydd 
    Isaac Mikhail, Ysgol Uwchradd Llandeilo Ferwallt  
218:    Unawd Piano Bl 7- 9 
1af 
    Rhys Underdown, Ysgol Gyfun Gymraeg Bryn Tawe  
2il 
    Catrin Thomas, Ysgol Gyfun Cwmtawe  
3ydd 
    Gwenllian Price, Ysgol Gyfun Gwyr  
219:    Unawd Pres Bl 7- 9 
1af 
    Pepe Lukas, Ysgol Gyfun Ystalyfera  
2il 
    Ben Roe, Ysgol Gyfun Gwyr  
220:    Unawd Telyn Bl 7- 9 
1af 
    Nia Evans, Ysgol Gyfun Gwyr  
2il 
    Georgia Kelly, Ysgol Gyfun Ystalyfera  
221:    Ensemble Bl 7, 8 a 9 
1af 
    , Ysgol Gyfun Ystalyfera  
2il 
    , Ysgol Gyfun Gymraeg Bryn Tawe  
222:    Unawd Chwythbrennau Bl 10 a dan 19 oed 
1af 
    Emelye Buck, Ysgol Gyfun Cwmtawe  
223:    Unawd Llinynnol Bl 10 a dan 19 oed 
1af 
    Osian Dafydd, Ysgol Gyfun Gwyr  
2il 
    Luke Millard, Ysgol Gyfun Ystalyfera  
224:    Unawd Piano Bl 10 a dan 19 oed 
1af 
    Hafwen Lewis, Ysgol Gyfun Cwmtawe  
225:    Unawd Pres Bl 10 a dan 19 oed 
1af 
    Dylan Bale, Ysgol Gyfun Ystalyfera  
2il 
    Carys Norris, Ysgol Gyfun Gymraeg Bryn Tawe  
226:    Unawd Telyn Bl 10 a dan 19 oed 
1af 
    Elin Samuel, Ysgol Gyfun Gymraeg Bryn Tawe  
2il 
    Caradog Alban Jones, Ysgol Gyfun Ystalyfera  
227:    Deuawd Offerynnol Bl 13 ac iau 
1af 
    Megan a Chloe, Ysgol Gyfun Ystalyfera  
228:    Unawd Offerynnol 19 - 25 oed 
1af 
    Gwenllian Llyr, Aelod Unigol.C.Abertawe  
2il 
    Hywel Steffan Jones, Ysgol Gyfun Ystalyfera  
229:    Ensemble 15 - 25 oed 
1af 
    , Ysgol Gyfun Ystalyfera  
2il 
    , Ysgol Gyfun Gymraeg Bryn Tawe  
230:    Cerddorfa/Band dan 25 oed 
1af 
    , Ysgol Gyfun Ystalyfera  
2il 
    , Ysgol Gyfun Cwmtawe  
3ydd 
    , Ysgol Uwchradd Llandeilo Ferwallt  
240:    Unawd Cerdd Dant Bl 2 ac iau 
1af 
    William Rowlands, Ysgol Gymraeg Gellionnen  
241:    Unawd Cerdd Dant Bl 3 a 4 
1af 
    Kirsty Lewis, Ysgol Gymraeg Lon Las  
2il 
    Rhys Carlson, Ysgol Gynradd Llwynderw  
242:    Unawd Cerdd Dant Bl 5 a 6 
1af 
    Cerian Medi Williams, Ysgol Gymraeg Gellionnen  
2il 
    Rhian Hutchings, Ysgol Gymraeg Bryn y Mor  
243:    Parti Cerdd Dant (Y.C.) Bl 6 ac iau 
1af 
    , Ysgol Gynradd Llwynderw  
2il 
    , Ysgol Gymraeg Lon Las  
246:    Parti Cerdd Dant (Adran) Bl 6 ac iau 
1af 
    , Adran Faerdref  
247:    Unawd Cerdd Dant Bl 7 - 9 
1af 
    Demi Papp, Ysgol Gyfun Ystalyfera  
2il 
    Kayleigh Morgan, Ysgol Gyfun Gymraeg Bryn Tawe  
249:    Unawd Cerdd Dant Bl 10 a dan 19 oed 
1af 
    Kate Harwood, Ysgol Gyfun Gymraeg Bryn Tawe  
253:    Parti Cerdd Dant Bl. 7, 8 a 9 
1af 
    , Ysgol Gyfun Gymraeg Bryn Tawe  
255:    Côr Cerdd Dant Bl 13 ac iau (YU) 
1af 
    , Ysgol Gyfun Gymraeg Bryn Tawe  
260:    Dawns Werin Bl 4 ac iau 
1af 
    , Ysgol Gymraeg Gellionnen  
2il 
    , Ysgol Gymraeg Tirdeunaw  
3ydd 
    , Ysgol Gynradd Gymraeg Pontybrenin  
262:    Dawns Werin Bl 6 ac iau (Ysg.>100/Adr >50) 
1af 
    , Ysgol Gymraeg Pontardawe  
2il 
    , Ysgol Gymraeg Tirdeunaw  
3ydd 
    , Ysgol Gymraeg Gellionnen  
263:    Dawns Stepio Cymysg Bl 6 ac iau 
1af 
    , Ysgol Gymraeg Tirdeunaw  
264:    Dawns Werin Bl 7, 8 a 9 
1af 
    , Ysgol Gyfun Ystalyfera  
2il 
    , Ysgol Gyfun Gymraeg Bryn Tawe  
265:    Dawns Werin Bl 10 a dan 19 oed 
1af 
    , Ysgol Gyfun Ystalyfera  
266:    Dawns Werin (Aelwyd) dan 25 oed* 
1af 
    , Aelwyd Gwenallt  
267:    Dawns Werin Unigol i Ferched Bl 9 ac iau 
1af 
    Llinos Williams, Ysgol Gymraeg Gellionnen  
271:    Dawns Stepio i 2, 3 neu 4 12 - 25 oed 
1af 
    , Ysgol Gyfun Ystalyfera  
273:    Dawns Greadigol Bl 6 ac iau 
1af 
    , Ysgol Gymraeg Pontardawe  
2il 
    , Ysgol Gymraeg Lon Las  
274:    Dawns Cyfrwng Cymysg Bl 6 ac iau 
1af 
    , Ysgol Gymraeg Lon Las  
2il 
    , Ysgol Gymraeg Bryniago  
275:    Dawns Greadigol Bl 7, 8 a 9 
1af 
    , Ysgol Gyfun Gymraeg Bryn Tawe  
277:    Dawns Disgo Unigol Bl 6 ac iau 
1af 
    Grace Taylor, Ysgol Gynradd Login Fach  
2il 
    Angharad Timms, Ysgol Gynradd Tyle'r Ynn  
3ydd 
    Cerian Medi Williams, Ysgol Gymraeg Gellionnen  
278:    Grwp Dawnsio Disgo Bl 6 ac iau 
1af 
    , Ysgol Gymraeg Lon Las  
2il 
    , Ysgol Gynradd Login Fach  
3ydd 
    , Ysgol Gynradd Gymraeg Blaendulais  
279:    Dawns Disgo Unigol Bl 7, 8 a 9 
1af 
    Gaia Davies, Ysgol Gyfun Gymraeg Bryn Tawe  
2il 
    Amy Jenkins, Ysgol Gyfun Ystalyfera  
280:    Grwp Dawnsio Disgo Bl 7, 8 a 9 
1af 
    , Ysgol Gyfun Gymraeg Bryn Tawe  
283:    Llefaru Unigol Bl 2 ac iau 
1af 
    Caitlin Denner, Ysgol Gymraeg Trebannws  
2il 
    Carwyn Sin, Ysgol Gymraeg Castell Nedd  
3ydd 
    Ffion Tomos, Ysgol Gymraeg Gellionnen  
284:    Llefaru Unigol Bl 3 a 4 
1af 
    Rachel Hadley, Ysgol Gymraeg Lon Las  
2il 
    Elin Jones, Ysgol Gynradd Login Fach  
3ydd 
    Harriet Horgan, Ysgol Gymraeg Cwm Nedd  
285:    Llefaru Unigol Bl 5 a 6 
1af 
    Eleri Davies, Ysgol Gynradd Gymraeg Blaendulais  
2il 
    Leilah Hughes, Ysgol Gynradd Gymraeg Pontybrenin  
3ydd 
    Llewelyn Gibson, Ysgol Gymraeg Pontardawe  
286:    Grwp Llefaru Bl 6 ac iau 
1af 
    , Ysgol Gymraeg Pontardawe  
2il 
    , Ysgol Gymraeg Lon Las  
3ydd 
    , Ysgol Gynradd Gymraeg Blaendulais  
287:    Grwp Llefaru (Adran) Bl 6 ac iau 
1af 
    , Adran Faerdref  
2il 
    , Adran Llwynbrwydrau  
3ydd 
    , Adran Nedd  
288:    Llefaru Unigol Bl 7 - 9 
1af 
    Rhys Gealy, Ysgol Gyfun Gwyr  
2il 
    Gwen King, Ysgol Gyfun Gymraeg Bryn Tawe  
290:    Grwp Llefaru Bl 7, 8 a 9 
1af 
    , Ysgol Gyfun Gymraeg Bryn Tawe  
292:    Grwp Llefaru Bl 10 a dan 19 oed (YU) 
1af 
    , Ysgol Gyfun Gwyr  
296:    Llefaru Unigol Bl 3 a 4 (D) 
1af 
    Charlie Woolley, Ysgol Gynradd Penllergaer  
297:    Llefaru Unigol Bl 5 a 6 (D) 
1af 
    Dylan Morgan, Ysgol Gynradd Y Bryn  
2il 
    Imogen Stirling, Ysgol Gynradd Penllergaer  
300:    Grwp Llefaru Bl 7, 8 a 9 (D) 
1af 
    , Ysgol Gyfun Dwr y Felin  
350:    Ymgom Bl 6 ac iau 
1af 
    , Ysgol Gymraeg Gellionnen  
2il 
    , Ysgol Gymraeg Bryniago  
353:    Cân Actol (Y.C.) Bl 6 ac iau (Ysg. dros 100) 
1af 
    , Ysgol Gymraeg Gellionnen  
2il 
    , Ysgol Gymraeg Lon Las  
354:    Ymgom Bl 7, 8 a 9 
1af 
    , Ysgol Gyfun Gymraeg Bryn Tawe  
2il 
    , Ysgol Gyfun Ystalyfera  
355:    Cyflwyniad Dramatig Bl 7, 8 a 9 
1af 
    , Ysgol Gyfun Gymraeg Bryn Tawe  
356:    Ymgom Bl 10 a dan 19 oed 
1af 
    , Ysgol Gyfun Ystalyfera  
2il 
    , Ysgol Gyfun Gymraeg Bryn Tawe  
357:    Cyflwyniad Dramatig Bl 10 a dan 19 oed 
1af 
    , Ysgol Gyfun Gymraeg Bryn Tawe  
361:    Monolog Bl 10 a dan 19 oed 
1af 
    Lewis Gardiner, Ysgol Gyfun Gymraeg Bryn Tawe  
362:    Cyflwyniad Theatrig Unigol 19 - 25 oed 
1af 
    Lowri Mair, Aelod Unigol C. Llwchwr  
367:    Ymgom Bl 6 ac iau (D) 
1af 
    , Ysgol Gynradd Y Bryn  
2il 
    , Ysgol Gynradd Penclawdd  







 

Eisteddfod Genedlaethol Urdd Gobaith Cymru - Ceredigion 2010