Eisteddfod yr Urdd


 

 

 

     Eisteddfod Genedlaethol Urdd Gobaith Cymru
     Prif Ŵyl Gelfyddydol Ieuenctid Ewrop

    Canlyniadau CDT Morgannwg Ganol 2010  



Byddwch yn amyneddgar, gall y dudalen yma gymeryd amser i lwytho..

1:    Gwaith Lluniadu 2D Bl. 2 ac iau 
1af 
    Ella Bellis, Ysgol Gymraeg Llantrisant  
2il 
    Molly Underhill, Ysgol Gymraeg Llantrisant  
3ydd 
    Dyfan Krieger, Ysgol Gynradd Dolau  
2:    Gwaith Lluniadu 2D Bl. 3 a 4 
1af 
    Ioan Lloyd, Ysgol Gymraeg Bro Ogwr  
2il 
    Aneurin James, Ysgol Gymraeg Pont Sion Norton  
3ydd 
    Morgan Evans, Ysgol Gymraeg Pont Sion Norton  
3:    Gwaith Lluniadu 2D Bl. 5 a 6 
1af 
    Emily Lawrence, Ysgol Gynradd Heol-y-Celyn  
2il 
    Katherine Hamilton, Ysgol Gymraeg Garth Olwg  
3ydd 
    Poppy Sayer, Ysgol Gynradd Dolau  
4:    Gwaith Lluniadu 2D Bl. 7 ac 8 
1af 
    Darcy Price, Ysgol Gyfun Garth Olwg  
2il 
    Caitlin Jenkins, Ysgol Gyfun Gymraeg Llangynwyd  
3ydd 
    Shannon Wootten, Ysgol Gyfun Gymraeg Llangynwyd  
6:    Gwaith Creadigol 2D Bl. 2 ac iau 
1af 
    Eliza Price, Ysgol Gymraeg Garth Olwg  
2il 
    Lilly Prygodzicz, Ysgol Gymraeg Llantrisant  
3ydd 
    Martha Macmillan, Ysgol Gynradd Y Ferch o'r Sger  
7:    Gwaith Creadigol 2D Bl. 3 a 4 
1af 
    Iestyn James, Ysgol Gymraeg Bro Ogwr  
2il 
    Seren Williams, Ysgol Gymraeg Cwm Garw  
3ydd 
    Dylan Porter, Ysgol Gymraeg Garth Olwg  
8:    Gwaith Creadigol 2D Bl. 5 a 6 
1af 
    Dylan Algar, Ysgol Gynradd Cynwyd Sant  
2il 
    Branwen Roberts, Ysgol Gymraeg Garth Olwg  
3ydd 
    Lewis Perry, Ysgol Gymraeg Cwm Garw  
9:    Gwaith Creadigol 2D Bl. 7 ac 8 
1af 
    Sophie Hughes, Ysgol Gyfun Garth Olwg  
2il 
    Ffion Morgan, Ysgol Gyfun Gymraeg Llangynwyd  
3ydd 
    Gwenllian Goodridge, Ysgol Gyfun Gymraeg Llangynwyd  
11:    Gwaith Creadigol 3D Bl. 2 ac iau 
1af 
    Menna Kingdom, Ysgol Gynradd Cynwyd Sant  
2il 
    Elisha Bengoush, Ysgol Gynradd Heol-y-Celyn  
3ydd 
    Grace Richards-Hier, Ysgol Gynradd Y Ferch o'r Sger  
12:    Gwaith Creadigol 3D Bl. 3 a 4 
1af 
    Portia Emma Young, Ysgol Gymraeg Cwm Garw  
2il 
    Hannah Longden, Ysgol Gymraeg Cwm Garw  
3ydd 
    Elis-Llyr Treharne, Ysgol Gymraeg Bro Ogwr  
13:    Gwaith Creadigol 3D Bl. 5 a 6 
1af 
    Megan Pates, Ysgol Gynradd Cynwyd Sant  
2il 
    Georgia Brownhill, Ysgol Gynradd Plasnewydd  
3ydd 
    Ieuan Dixon, Ysgol Gynradd Y Ferch o'r Sger  
15:    Gwaith Creadigol 3D Cywaith Bl. 3 a 4 
1af 
    Grwp Castellau 1, Ysgol Gynradd Castellau  
2il 
    Grwp Heol Y Celyn, Ysgol Gynradd Heol-y-Celyn  
3ydd 
    Grwp Plasnewydd, Ysgol Gynradd Plasnewydd  
16:    Gwaith Creadigol 3D Cywaith Bl. 5 a 6 
1af 
    Grwp 1, Ysgol Gynradd Dolau  
2il 
    Grwp Plasnewydd, Ysgol Gynradd Plasnewydd  
3ydd 
    Grwp 2, Ysgol Gynradd Dolau  
17:    Gwaith Creadigol 3D Bl. 7 ac 8 
1af 
    Alaw Griffiths, Ysgol Gyfun Garth Olwg  
20:    Serameg / Crochenwaith Bl. 3 a 4 
1af 
    Molly Maybury, Ysgol Gynradd Castellau  
21:    Serameg / Crochenwaith Bl. 5 a 6 
1af 
    Manon Hedd Nicholls, Ysgol Gynradd Y Ferch o'r Sger  
2il 
    Heddwen Evans-Davies, Ysgol Gynradd Y Ferch o'r Sger  
23:    Serameg/Crochenwaith Cywaith Bl 3 a 4 
1af 
    Grwp Tonyrefail, Ysgol Gynradd Gymraeg Tonyrefail  
24:    Serameg/Crochenwaith Cywaith Bl 5 a 6 
1af 
    Tegan a Courtney, Ysgol Gynradd Heol-y-Celyn  
2il 
    Grwp Tonyrefail, Ysgol Gynradd Gymraeg Tonyrefail  
60:    Argraffu Bl. 3 a 4 
1af 
    Indeg Melangell Evans, Ysgol Gynradd Y Ferch o'r Sger  
2il 
    Gwion Llyr Nicholls, Ysgol Gynradd Y Ferch o'r Sger  
61:    Argraffu Bl. 5 a 6 
1af 
    Manon Hedd Nicholls, Ysgol Gynradd Y Ferch o'r Sger  
2il 
    Elinor Merchant, Ysgol Gymraeg Bro Ogwr  
64:    Graffeg Cyfrifiadurol Bl. 2 ac iau 
1af 
    Jenny Stoodley, Adran Penybont  
2il 
    Bethan Jayne, Ysgol Gymraeg Llantrisant  
65:    Graffeg Cyfrifiadurol Bl. 3 a 4 
1af 
    Morgan Roberts, Ysgol Gynradd Y Ferch o'r Sger  
2il 
    Carys Maybury, Ysgol Gynradd Plasnewydd  
3ydd 
    Shannon Roche, Ysgol Gynradd Plasnewydd  
66:    Graffeg Cyfrifiadurol Bl. 5 a 6 
1af 
    Joshua Porter, Ysgol Gymraeg Garth Olwg  
2il 
    Emily Hughes, Ysgol Gynradd Plasnewydd  
3ydd 
    Matthew Sullivan, Ysgol Gynradd Plasnewydd  
69:    Ffotograffeg/Graffeg Cyfrifiadurol Bl.6 ac iau 
1af 
    Ioan Lloyd, Ysgol Gymraeg Bro Ogwr  
2il 
    Garin Isaacs, Ysgol Gynradd Cynwyd Sant  
3ydd 
    Luca Jones, Ysgol Gynradd Cynwyd Sant  
70:    Ffotograffeg/Graffeg Cyfrifiadurol Bl.7 ac 8 
1af 
    Elen Lloyd, Adran Penybont  
76:    Pyped Bl. 2 ac iau 
1af 
    Mackenzie Jenkins, Ysgol Gynradd Y Ferch o'r Sger  
2il 
    Shannon Howell, Ysgol Gymraeg Cwm Garw  
3ydd 
    Dewi Miller, Ysgol Gymraeg Cwm Garw  
77:    Pyped Bl. 3 a 4 
1af 
    Gwion Llyr Nicholls, Ysgol Gynradd Y Ferch o'r Sger  
2il 
    Adam Mayhew, Ysgol Gynradd Y Ferch o'r Sger  
3ydd 
    Elliza Hill, Ysgol Gynradd Dolau  
78:    Pyped Bl. 5 a 6 
1af 
    Emily Lewis, Ysgol Gynradd Dolau  
2il 
    Millie Newman, Ysgol Gynradd Dolau  
3ydd 
    Chloe Harries, Ysgol Gynradd Dolau  
79:    Pypedau Cywaith Bl. 2 ac iau 
1af 
    Grwp 1, Ysgol Gynradd Dolau  
2il 
    Grwp 2, Ysgol Gynradd Dolau  
80:    Pypedau Cywaith Bl. 3 a 4 
1af 
    Grwp Llantrisant, Ysgol Gymraeg Llantrisant  
2il 
    Grwp Plasnewydd, Ysgol Gynradd Plasnewydd  
81:    Pypedau Cywaith Bl. 5 a 6 
1af 
    Grwp Plasnewydd, Ysgol Gynradd Plasnewydd  
85:    Argraffu/Addurno ar Ffabrig Bl. 3 a 4 
1af 
    Morgan Roberts, Ysgol Gynradd Y Ferch o'r Sger  
89:    2D Tecstilau Bl. 2 ac iau 
1af 
    Lili Griffith, Ysgol Gymraeg Llantrisant  
2il 
    Leusa Bowen, Adran Penybont  
90:    2D Tecstilau Bl. 3 a 4 
1af 
    Caitlyn Rowley, Ysgol Gynradd Plasnewydd  
91:    2D Tecstilau Bl. 5 a 6 
1af 
    Viroshni Mangra, Ysgol Gynradd Plasnewydd  
96:    3D Tecstilau Bl. 5 a 6 
1af 
    Saffron Thomas, Ysgol Gynradd Plasnewydd  
2il 
    Daniel Thomas, Ysgol Gymraeg Garth Olwg  
97:    3D Tecstilau Bl. 7 ac 8 
1af 
    Elen Lloyd, Ysgol Gyfun Gymraeg Llangynwyd  
2il 
    Charlotte Huntley, Ysgol Gyfun Gymraeg Llangynwyd  
109:    Gwehyddu (Cywaith) Bl. 5 a 6 
1af 
    Viroshi a Carlie, Ysgol Gynradd Plasnewydd  
114:    Penwisg Bl. 6 ac iau 
1af 
    Manon Hedd Nicholls, Ysgol Gynradd Y Ferch o'r Sger  
115:    Print Du a Gwyn Bl. 2 ac iau 
1af 
    Mari Lewis, Adran Penybont  
2il 
    Nerys Louise Abbott, Ysgol Gynradd Dolau  
3ydd 
    Isabella Moruzzi, Ysgol Gynradd Cynwyd Sant  
116:    Print Du a Gwyn Bl. 3 a 4 
1af 
    Megan Abbott, Ysgol Gynradd Dolau  
2il 
    Gwenno Day, Ysgol Gymraeg Pont Sion Norton  
117:    Print Du a Gwyn Bl. 5 a 6 
1af 
    Bechan Abbott, Ysgol Gynradd Dolau  
2il 
    Elinor Merchant, Ysgol Gymraeg Bro Ogwr  
3ydd 
    Tomos Roberts, Ysgol Gynradd Dolau  
118:    Print Du a Gwyn Bl. 7, 8 a 9 
1af 
    Ifan Griffiths, Ysgol Gyfun Llanhari  
2il 
    Elen Lloyd, Adran Penybont  
3ydd 
    Jayson Merchant, Ysgol Gyfun Llanhari  
119:    Print Lliw Bl. 2 ac iau 
1af 
    Nerys Louise Abbott, Ysgol Gynradd Dolau  
120:    Print Lliw Bl. 3 a 4 
1af 
    Elain Davies, Adran Penybont  
2il 
    Gwenno Day, Ysgol Gymraeg Pont Sion Norton  
3ydd 
    Dewi Kingdom, Ysgol Gynradd Cynwyd Sant  
121:    Print Lliw Bl. 5 a 6 
1af 
    Bethan Rawle, Ysgol Gynradd Cynwyd Sant  
2il 
    Bechan Abbott, Ysgol Gynradd Dolau  
3ydd 
    Elinor Merchant, Ysgol Gymraeg Cwm Garw  
122:    Print Lliw Bl. 7, 8 a 9 
1af 
    Ifan Griffiths, Ysgol Gyfun Llanhari  
2il 
    Megan Bassett, Ysgol Gyfun Garth Olwg  
123:    Printiau Du a Gwyn Bl. 2 ac iau 
1af 
    Ioan Watkins, Ysgol Gymraeg Llantrisant  
124:    Printiau Du a Gwyn Bl. 3 a 4 
1af 
    Ffion Hf Jones, Ysgol Gynradd Gymraeg Tonyrefail  
125:    Printiau Du a Gwyn Bl. 5 a 6 
1af 
    Elinor Merchant, Ysgol Gymraeg Bro Ogwr  
2il 
    Jac Ketcher, Ysgol Gynradd Cynwyd Sant  
126:    Printiau Du a Gwyn Bl. 7, 8 a 9 
1af 
    Ifan Griffiths, Ysgol Gyfun Llanhari  
2il 
    Jayson Merchant, Ysgol Gyfun Llanhari  
128:    Printiau Lliw Bl. 3 a 4 
1af 
    Gwenno Day, Ysgol Gymraeg Pont Sion Norton  
2il 
    Aneurin James, Ysgol Gymraeg Pont Sion Norton  
3ydd 
    Ioan Lloyd, Adran Penybont  
129:    Printiau Lliw Bl. 5 a 6 
1af 
    Georgia Brownhill, Ysgol Gynradd Plasnewydd  
2il 
    Robyn Williams, Ysgol Gynradd Dolau  
3ydd 
    Jason Russell, Ysgol Gynradd Dolau  
130:    Printiau Lliw Bl. 7, 8, a 9 
1af 
    Ifan Griffiths, Ysgol Gyfun Llanhari  
2il 
    Jayson Merchant, Ysgol Gyfun Llanhari  
133:    Gemwaith Bl. 3 a 4 
1af 
    Ffion Hart, Ysgol Gynradd Dolau  
2il 
    Heather Hollahan, Ysgol Gynradd Dolau  
3ydd 
    Morgan Roberts, Ysgol Gynradd Y Ferch o'r Sger  
134:    Gemwaith Bl. 5 a 6 
1af 
    Robyn Williams, Ysgol Gynradd Dolau  
2il 
    Shannon Taylor, Ysgol Gynradd Dolau  
159:    Celf dan 19 oed 
1af 
    Escha Leigh Fry, Coleg Penybont  
2il 
    Kyle Steward Harrison, Coleg Penybont  
3ydd 
    Kirsty Thomas, Coleg Penybont  







 

Eisteddfod Genedlaethol Urdd Gobaith Cymru - Ceredigion 2010