Eisteddfod yr Urdd


 

 

 

   

 

 

  Eisteddfod Genedlaethol Urdd Gobaith Cymru
  Prif Ŵyl Gelfyddydol Ieuenctid Ewrop

    Canlyniadau Eisteddfod Rhanbarth Cymoedd Morgannwg Ganol 2011  



Byddwch yn amyneddgar, gall y dudalen yma gymeryd amser i lwytho..

165:    Unawd Bl 2 ac iau 
1af 
    Matthew Hughes, Ysgol Gymraeg Bronllwyn  
2il 
    Tanwen Williams, Ysgol Gymraeg AberdÔr  
3ydd 
    Taylor Smith, Ysgol Gymraeg Bronllwyn  
166:    Unawd Bl 3 a 4 
1af 
    Mari Northall, Ysgol Gynradd Santes Tudful  
2il 
    Seren Lawthom, Ysgol Gymraeg Ynyswen  
3ydd 
    Katie Wilson, Ysgol Gymraeg Llwyncelyn  
167:    Unawd Bl 5 a 6 
1af 
    Ellie Smith, Ysgol Gymraeg Bronllwyn  
2il 
    Iwan James, Ysgol Gynradd Santes Tudful  
3ydd 
    Jenny Page, Ysgol Gymraeg Bronllwyn  
168:    Deuawd Bl 6 ac iau 
1af 
    Carys ac Evie, Ysgol Gymraeg Llwyncelyn  
2il 
    Iwan a Jasmine, Ysgol Gynradd Santes Tudful  
3ydd 
    Lauren a Brooke, Ysgol Gymraeg Bodringallt  
172:    Parti Unsain Bl 6 ac iau (Ysg. dros 50) 
1af 
    Parti Llwyncelyn, Ysgol Gymraeg Llwyncelyn  
2il 
    Parti Bodringallt, Ysgol Gymraeg Bodringallt  
174:    Côr (Y.C.) Bl 6 ac iau (Ysg. dros 150) 
1af 
    Cor Bodringallt, Ysgol Gymraeg Bodringallt  
2il 
    Cor Llwyncelyn, Ysgol Gymraeg Llwyncelyn  
175:    Parti Deulais (Y.C./Adran) Bl 6 ac iau 
1af 
    Parti Llwyncelyn, Ysgol Gymraeg Llwyncelyn  
2il 
    Parti Bronllwyn, Ysgol Gymraeg Bronllwyn  
177:    Unawd Merched Bl 7-9 
1af 
    Chloe Wilson, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
2il 
    Elouise Macey, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
3ydd 
    Bethan Mclean, Ysgol Gyfun Rhydywaun  
178:    Unawd Bechgyn Bl 7-9 
1af 
    Dafydd Thomas, Ysgol Gyfun Rhydywaun  
2il 
    Morgan James, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
179:    Deuawd Bl 7-9 
1af 
    Chloe Wilson a Nia Rees, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
2il 
    Olivia ac Aimee, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
180:    Unawd Merched Bl 10 a dan 19 oed 
1af 
    Rachel Stephens, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
181:    Unawd Bechgyn Bl 10 a dan 19 oed 
1af 
    Kameron Harrhy, Ysgol Gyfun Rhydywaun  
2il 
    Lloyd Macey, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
3ydd 
    Gareth Evans, Ysgol Gyfun Rhydywaun  
184:    Unawd allan o Sioe Gerdd Bl. 10 a dan 19 oed 
1af 
    Gareth Evans, Ysgol Gyfun Rhydywaun  
2il 
    Carlie Enoch, Ysgol Gyfun Rhydywaun  
3ydd 
    Shannon Phillips, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
188:    Parti Merched Bl 7, 8 a 9 
1af 
    , Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
189:    Parti Bechgyn Bl 7, 8 a 9 
1af 
    , Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
190:    Côr S.A. Bl 7, 8 a 9 
1af 
    , Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
191:    Côr Merched S.A. Bl 13 ac iau 
1af 
    , Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
2il 
    , Ysgol Gyfun Treorci  
192:    Côr Bechgyn T.B. Bl 13 ac iau 
1af 
    , Ysgol Gyfun Rhydywaun  
2il 
    , Ysgol Gyfun Aberpennar  
193:    Côr S.A.T.B. Bl 13 ac iau 
1af 
    , Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
2il 
    , Ysgol Gyfun Rhydywaun  
200:    Cyflwyno Alaw Werin Unigol Bl 6 ac iau 
1af 
    Carys Woolley, Ysgol Gymraeg Llwyncelyn  
2il 
    Ela Cudlip, Ysgol Gynradd Santes Tudful  
3ydd 
    Ellie Smith, Ysgol Gymraeg Bronllwyn  
201:    Cyflwyno Alaw Werin Unigol Bl 7, 8 a 9 
1af 
    Bethan Mclean, Ysgol Gyfun Rhydywaun  
2il 
    Megan Husband, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
205:    Unawd Chwythbrennau Bl 6 ac iau 
1af 
    Cerys Swain, Ysgol Gymraeg Bodringallt  
2il 
    Michaela Williams, Ysgol Gymraeg Bodringallt  
206:    Unawd Llinynnol Bl 6 ac iau 
1af 
    Cecily Rees, Ysgol Gymraeg Ynyswen  
2il 
    Taliesin Evans-Jones, Ysgol Gymraeg Bronllwyn  
3ydd 
    Eve Thomas, Ysgol Gynradd Penderyn  
207:    Unawd Piano Bl 6 ac iau 
1af 
    Joseph Colbeck Jones, Ysgol Gymraeg AberdÔr  
2il 
    Meganne Jones, Ysgol Gymraeg Bodringallt  
3ydd 
    Megan Rolls, Ysgol Gymraeg AberdÔr  
208:    Unawd Pres Bl 6 ac iau 
1af 
    Sophie Shallish, Ysgol Gynradd Llwynpia  
2il 
    Craig Ralph, Ysgol Gynradd Penderyn  
3ydd 
    Luned Barratt, Ysgol Gymraeg Bronllwyn  
209:    Unawd Telyn Bl 6 ac iau 
1af 
    Iwan James, Ysgol Gynradd Santes Tudful  
2il 
    Evie Connolly, Ysgol Gymraeg Llwyncelyn  
210:    Parti Recorder Bl 6 ac iau 
1af 
    Parti Bodringallt, Ysgol Gymraeg Bodringallt  
211:    Ensemble Offerynnol Bl 6 ac iau 
1af 
    Ensemble Bodringallt, Ysgol Gymraeg Bodringallt  
2il 
    Ensemble Ynyswen, Ysgol Gymraeg Ynyswen  
212:    Cerddorfa/Band Bl 6 ac iau 
1af 
    Ysgol Bodringallt, Ysgol Gymraeg Bodringallt  
217:    Unawd Piano Bl 7- 9 
1af 
    Aimee Woolley, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
218:    Unawd Pres Bl 7- 9 
1af 
    Jac Thomas, Ysgol Gyfun Rhydywaun  
2il 
    Charlotte Lewis, Ysgol Gyfun Treorci  
3ydd 
    Livia Jones, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
219:    Unawd Telyn Bl 7- 9 
1af 
    Mari Kelly, Ysgol Gyfun Rhydywaun  
222:    Unawd Llinynnol Bl 10 a dan 19 oed 
1af 
    Catrin Meek, Ysgol Gyfun Rhydywaun  
223:    Unawd Piano Bl 10 a dan 19 oed 
1af 
    Jack Marshall, Ysgol Gyfun Rhydywaun  
2il 
    Nia Glyn Thomas, Ysgol Gyfun Treorci  
224:    Unawd Pres Bl 10 a dan 19 oed 
1af 
    Lewis Rees, Ysgol Gyfun Treorci  
225:    Unawd Telyn Bl 10 a dan 19 oed 
1af 
    Catrin Meek, Ysgol Gyfun Rhydywaun  
226:    Deuawd Offerynnol Bl 13 ac iau 
1af 
    Elin a Mari Kelly, Ysgol Gyfun Rhydywaun  
229:    Cerddorfa/Band dan 25 oed 
1af 
    , Ysgol Gyfun Treorci  
239:    Unawd Cerdd Dant Bl 2 ac iau 
1af 
    Carys Lewis, Ysgol Gymraeg Ynyswen  
2il 
    Eleri Kinsey, Ysgol Gymraeg Ynyswen  
240:    Unawd Cerdd Dant Bl 3 a 4 
1af 
    Katie Wilson, Ysgol Gymraeg Llwyncelyn  
241:    Unawd Cerdd Dant Bl 5 a 6 
1af 
    Seren Farrup, Ysgol Gymraeg Llwyncelyn  
2il 
    Carys Woolley, Ysgol Gymraeg Llwyncelyn  
242:    Parti Cerdd Dant (Y.C.) Bl 6 ac iau 
1af 
    Parti Llwyncelyn, Ysgol Gymraeg Llwyncelyn  
259:    Dawns Werin Bl 4 ac iau 
1af 
    Ysgol Llwyncelyn, Ysgol Gymraeg Llwyncelyn  
2il 
    Ysgol Santes Tudful, Ysgol Gynradd Santes Tudful  
3ydd 
    Ysgol Ynyswen, Ysgol Gymraeg Ynyswen  
261:    Dawns Werin Bl 6 ac iau (Ysg.>100/Adr >50) 
1af 
    Ysgol Llwyncelyn, Ysgol Gymraeg Llwyncelyn  
272:    Dawns Greadigol Bl 6 ac iau 
1af 
    Ysgol Santes Tudful, Ysgol Gynradd Santes Tudful  
273:    Dawns Cyfansoddiad Creadigol (Cymysg) Bl 6 ac iau 
1af 
    Ysgol Santes Tudful, Ysgol Gynradd Santes Tudful  
2il 
    Ysgol Ynyswen, Ysgol Gymraeg Ynyswen  
276:    Dawns Hip-Hop/Stryd/Disgo Bl 6 ac iau 
1af 
    Lucy Mae John, Ysgol Gymraeg Abercynon  
2il 
    Abigail Lewis, Ysgol Gymraeg Ynyswen  
3ydd 
    Frazer Thomas, Ysgol Gynradd Penderyn  
277:    Grwp Hip-Hop/Stryd/Disgo Bl 6 ac iau 
1af 
    Grwp Bodringallt, Ysgol Gymraeg Bodringallt  
2il 
    Grwp Santes Tudful, Ysgol Gynradd Santes Tudful  
3ydd 
    Grwp Ynyswen, Ysgol Gymraeg Ynyswen  
278:    Dawns Hip-Hop/Stryd/Disgo Bl 7, 8 a 9 
1af 
    Nia Rees, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
2il 
    Ffion Thomas, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
279:    Grwp Dawnsio Hip-Hop/Stryd/Disgo Bl 7, 8 a 9 
1af 
    Grwp Nia, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
2il 
    Grwp Dion, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
280:    Dawns Hip-Hop/Stryd/Disgo Bl 10 a dan 19 oed 
1af 
    Shannon Phillips, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
282:    Llefaru Unigol Bl 2 ac iau 
1af 
    Lilia Simonov, Ysgol Gynradd Penderyn  
2il 
    Amelia Emery, Ysgol Gymraeg Bodringallt  
3ydd 
    Morgan Stephens, Ysgol Gymraeg Ynyswen  
283:    Llefaru Unigol Bl 3 a 4 
1af 
    Robyn Davies, Ysgol Gymraeg Abercynon  
2il 
    Elin Meredith, Ysgol Gynradd Santes Tudful  
3ydd 
    Daniel Jones, Ysgol Gymraeg Bronllwyn  
284:    Llefaru Unigol Bl 5 a 6 
1af 
    Nathan Griffiths, Ysgol Gymraeg Ynyswen  
2il 
    Evie Connolly, Ysgol Gymraeg Llwyncelyn  
3ydd 
    Angharad Roberts, Ysgol Gymraeg AberdÔr  
285:    Grwp Llefaru Bl 6 ac iau 
1af 
    Grwp Llwyncelyn, Ysgol Gymraeg Llwyncelyn  
2il 
    Grwp Ynyswen, Ysgol Gymraeg Ynyswen  
3ydd 
    Grwp Santes Tudful, Ysgol Gynradd Santes Tudful  
287:    Llefaru Unigol Bl 7 - 9 
1af 
    Iwan Davies, Ysgol Gyfun Rhydywaun  
2il 
    Carys Oliver, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
3ydd 
    Maxim Rees, Ysgol Gyfun Treorci  
289:    Grwp Llefaru Bl 7, 8 a 9 
1af 
    , Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
2il 
    , Ysgol Gyfun Treorci  
290:    Llefaru Unigol Bl 10 a dan 19 oed 
1af 
    Sarah Louise Jones, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
2il 
    Bethan Jones Arthur, Ysgol Gyfun Rhydywaun  
3ydd 
    Seren Macmillan, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
291:    Grwp Llefaru Bl 10 a dan 19 oed 
1af 
    , Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
294:    Llefaru Unigol Bl 2 ac iau (D) 
1af 
    Holly Watkins, Ysgol Gynradd Penderyn  
2il 
    Sam Davies, Ysgol Gynradd Penderyn  
3ydd 
    Lauren Lendrum, Ysgol Gynradd Hafod  
295:    Llefaru Unigol Bl 3 a 4 (D) 
1af 
    Dewi Jones, Ysgol Gynradd Pontygwaith  
2il 
    Sammi Thorne, Ysgol Gynradd Llwynpia  
296:    Llefaru Unigol Bl 5 a 6 (D) 
1af 
    Shayla Walsh, Ysgol Gynradd Pen Pych  
297:    Grwp Llefaru Bl 6 ac iau (D) 
1af 
    Grwp Penpych, Ysgol Gynradd Pen Pych  
2il 
    Grwp Pontygwaith, Ysgol Gynradd Pontygwaith  
299:    Grwp Llefaru Bl 7, 8 a 9 (D) 
1af 
    , Ysgol Gyfun Treorci  
300:    Llefaru Unigol Bl 10 a dan 19 oed (D) 
1af 
    Debbie Jones, Ysgol Uwchradd Cyfarthfa  
349:    Ymgom Bl 6 ac iau 
1af 
    Ysgol Santes Tudful, Ysgol Gynradd Santes Tudful  
2il 
    Ysgol Llwyncelyn, Ysgol Gymraeg Llwyncelyn  
352:    Cân Actol (Y.C.) Bl 6 ac iau (Ysg. dros 100) 
1af 
    Ysgol Santes Tudful, Ysgol Gynradd Santes Tudful  
354:    Cyflwyniad Dramatig Bl 7, 8 a 9 
1af 
    , Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
355:    Ymgom Bl 10 a dan 19 oed 
1af 
    Emily Stonelake a James Morgan, Ysgol Gyfun Rhydywaun  
356:    Cyflwyniad Dramatig Bl 10 a dan 19 oed 
1af 
    , Ysgol Gyfun Rhydywaun  
2il 
    , Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
360:    Monolog Bl 10 a dan 19 oed 
1af 
    James Morgan, Ysgol Gyfun Rhydywaun  







 

Eisteddfod Genedlaethol Urdd Gobaith Cymru - Abertawe 2011