Eisteddfod yr Urdd


 

 

 

   

 

 

      Eisteddfod Genedlaethol Urdd Gobaith Cymru
      Prif Ŵyl Gelfyddydol Ieuenctid Ewrop

    Canlyniadau Eisteddfod Rhanbarth Cymoedd Morgannwg Ganol 2012  



Byddwch yn amyneddgar, gall y dudalen yma gymeryd amser i lwytho..

168:    Unawd Bl 2 ac iau 
1af 
    Cai Rosser, Ysgol Gymraeg Bodringallt  
2il 
    Darcy James, Ysgol Gynradd Santes Tudful  
3ydd 
    Nia Kelly, Ysgol Gynradd Santes Tudful  
169:    Unawd Bl 3 a 4 
1af 
    Carys Lewis, Ysgol Gymraeg Ynyswen  
2il 
    Ella Duggan, Ysgol Gynradd Santes Tudful  
3ydd 
    Thomas Wilshire, Ysgol Gymraeg Bodringallt  
170:    Unawd Bl 5 a 6 
1af 
    Seren Farrup, Ysgol Gymraeg Llwyncelyn  
2il 
    Connor Restan, Ysgol Gynradd Santes Tudful  
3ydd 
    Lowri Journeaux, Ysgol Gymraeg Rhyd y Grug  
171:    Deuawd Bl 6 ac iau 
1af 
    Ellie a Seren, Ysgol Gymraeg Bodringallt  
2il 
    Casey a Jessica, Ysgol Gymraeg Bodringallt  
175:    Parti Unsain Bl 6 ac iau (Ysg. dros 50) 
1af 
    , Ysgol Gymraeg Llwyncelyn  
2il 
    , Ysgol Gymraeg Bodringallt  
176:    Côr (Y.C.) Bl 6 ac iau (Ysg. hyd 150) 
1af 
    , Ysgol Gymraeg Bodringallt  
2il 
    , Ysgol Gymraeg Rhyd y Grug  
177:    Côr (Y.C.) Bl 6 ac iau (Ysg. dros 150) 
1af 
    , Ysgol Gymraeg Llwyncelyn  
178:    Parti Deulais (Y.C./Adran) Bl 6 ac iau 
1af 
    , Ysgol Gymraeg Llwyncelyn  
2il 
    , Ysgol Gymraeg Bodringallt  
179:    Ensemble Lleisiol Bl 6 ac iau 
1af 
    , Ysgol Gymraeg Bodringallt  
180:    Unawd Merched Bl 7-9 
1af 
    Elouise Macey, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
2il 
    Chloe Wilson, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
181:    Unawd Bechgyn Bl 7-9 
1af 
    Dafydd Thomas, Ysgol Gyfun Rhydywaun  
2il 
    Dafydd Carter, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
182:    Deuawd Bl 7-9 
1af 
    Elouise a Megan, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
2il 
    Nia a Chloe, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
183:    Unawd Merched Bl 10 a dan 19 oed 
1af 
    Carley Keirle, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
184:    Unawd Bechgyn Bl 10 a dan 19 oed 
1af 
    Aaron Fowler, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
2il 
    Daniel Davies, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
185:    Deuawd Bl 10 a dan 19 oed 
1af 
    Lloyd Macey a Carley Keirle, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
188:    Côr (Adran) Bl 9 ac iau 
1af 
    Cor y Cwm, Adran Y Cwm  
189:    Parti Merched Bl 7, 8 a 9 
1af 
    , Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
191:    Côr S.A. Bl 7, 8 a 9 
1af 
    , Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
192:    Côr Merched S.A. Bl 13 ac iau 
1af 
    , Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
194:    Côr S.A.T.B. Bl 13 ac iau 
1af 
    , Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
201:    Cyflwyno Alaw Werin Unigol Bl 6 ac iau 
1af 
    Ellie Smith, Ysgol Gymraeg Bronllwyn  
2il 
    Niamh Jones, Ysgol Gymraeg Llwyncelyn  
3ydd 
    Ela Cudlip, Ysgol Gynradd Santes Tudful  
206:    Unawd Chwythbrennau Bl 6 ac iau 
1af 
    Cerys Swain, Ysgol Gymraeg Bodringallt  
2il 
    Ellie Rosser, Ysgol Gymraeg Bodringallt  
207:    Unawd Llinynnol Bl 6 ac iau 
1af 
    Naomi Lewis, Ysgol Gymraeg Ynyswen  
2il 
    Rhys Meads, Ysgol Gymraeg Ynyswen  
208:    Unawd Piano Bl 6 ac iau 
1af 
    Cerys Swain, Ysgol Gymraeg Bodringallt  
2il 
    Megan Rolls, Ysgol Gynradd Penderyn  
3ydd 
    Meganne Jones, Ysgol Gymraeg Bodringallt  
209:    Unawd Pres Bl 6 ac iau 
1af 
    Carys Lewis, Ysgol Gymraeg Ynyswen  
2il 
    Luned Barratt, Ysgol Gymraeg Bronllwyn  
210:    Unawd Telyn Bl 6 ac iau 
1af 
    Casey Nash, Ysgol Gymraeg Bodringallt  
2il 
    Seren Farrup, Ysgol Gymraeg Llwyncelyn  
211:    Parti Recorder Bl 6 ac iau 
1af 
    , Ysgol Gymraeg Bodringallt  
212:    Ensemble Offerynnol Bl 6 ac iau 
1af 
    , Ysgol Gymraeg Bodringallt  
2il 
    , Ysgol Gymraeg Ynyswen  
213:    Cerddorfa/Band Bl 6 ac iau 
1af 
    , Ysgol Gymraeg Ynyswen  
218:    Unawd Piano Bl 7- 9 
1af 
    Joseph C. Jones, Ysgol Gyfun Rhydywaun  
2il 
    Amy Wooley, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
219:    Unawd Pres Bl 7- 9 
1af 
    Charlotte Lewis, Ysgol Gyfun Treorci  
2il 
    Livia Jones, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
224:    Unawd Piano Bl 10 a dan 19 oed 
1af 
    Nia Glyn Thomas, Ysgol Gyfun Treorci  
2il 
    Cynan Williams, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
226:    Unawd Telyn Bl 10 a dan 19 oed 
1af 
    Catrin Meek, Ysgol Gyfun Rhydywaun  
2il 
    Nia Glyn Thomas, Ysgol Gyfun Treorci  
242:    Unawd Cerdd Dant Bl 5 a 6 
1af 
    Seren Farrup, Ysgol Gymraeg Llwyncelyn  
2il 
    Katie Wilson, Ysgol Gymraeg Llwyncelyn  
243:    Parti Cerdd Dant (Y.C.) Bl 6 ac iau 
1af 
    , Ysgol Gymraeg Llwyncelyn  
245:    Côr Cerdd Dant (Adran/Y.C.) Bl 6 ac iau 
1af 
    , Ysgol Gymraeg Llwyncelyn  
248:    Deuawd Cerdd Dant Bl 9 ac iau 
1af 
    Chloe a Nia, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
260:    Dawns Werin Bl 4 ac iau 
1af 
    , Ysgol Gymraeg Llwyncelyn  
2il 
    , Ysgol Gymraeg Ynyswen  
262:    Dawns Werin Bl 6 ac iau (Ysg.>100/Adr >50) 
1af 
    , Ysgol Gymraeg Llwyncelyn  
2il 
    , Ysgol Gymraeg Bodringallt  
267:    Dawns Werin Unigol i Ferched Bl 9 ac iau 
1af 
    Nia Rees, Ysgol Iau Cymmer  
274:    Dawns Cyfansoddiad Creadigol (Cymysg) Bl 6 ac iau 
1af 
    , Ysgol Gymraeg Ynyswen  
277:    Dawns Hip-Hop/Stryd/Disgo Bl 6 ac iau 
1af 
    Ellie Smith, Ysgol Gymraeg Bronllwyn  
2il 
    Maya Williams, Ysgol Gymraeg Rhyd y Grug  
3ydd 
    Seren Wenham, Ysgol Gymraeg Bodringallt  
278:    Grwp Hip-Hop/Stryd/Disgo Bl 6 ac iau 
1af 
    , Ysgol Gymraeg Llwyncelyn  
2il 
    , Ysgol Gymraeg Rhyd y Grug  
3ydd 
    , Ysgol Gymraeg Ynyswen  
279:    Dawns Hip-Hop/Stryd/Disgo Bl 7, 8 a 9 
1af 
    Nia Rees, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
2il 
    Morgan Hughes, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
280:    Grwp Dawnsio Hip-Hop/Stryd/Disgo Bl 7, 8 a 9 
1af 
    Grwp Megan, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
2il 
    Grwp Seren, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
3ydd 
    Grwp Treorci, Ysgol Gyfun Treorci  
282:    Grwp Dawns Hip-Hop/Stryd/Disgo Bl 10 a dan 19 oed 
1af 
    , Ysgol Gyfun Treorci  
283:    Llefaru Unigol Bl 2 ac iau 
1af 
    Eleanor Hope, Ysgol Gynradd Santes Tudful  
2il 
    Joseff Haig, Ysgol Gymraeg Bodringallt  
3ydd 
    Sam Pritchard, Ysgol Gymraeg Bodringallt  
284:    Llefaru Unigol Bl 3 a 4 
1af 
    Lowri James, Ysgol Gymraeg Llwyncelyn  
2il 
    Robyn Davies, Ysgol Gymraeg Abercynon  
3ydd 
    Cai Jones, Ysgol Gynradd Santes Tudful  
285:    Llefaru Unigol Bl 5 a 6 
1af 
    Mali Wen Davies, Ysgol Gymraeg AberdÔr  
2il 
    Seren Farrup, Ysgol Gymraeg Llwyncelyn  
3ydd 
    Seren Wenham, Ysgol Gymraeg Bodringallt  
286:    Grwp Llefaru Bl 6 ac iau 
1af 
    , Ysgol Gymraeg Llwyncelyn  
2il 
    , Ysgol Gymraeg Ynyswen  
3ydd 
    , Ysgol Gymraeg Rhyd y Grug  
288:    Llefaru Unigol Bl 7 - 9 
1af 
    Evie Connolly, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
2il 
    Courtney Adams, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
290:    Grwp Llefaru Bl 7, 8 a 9 
1af 
    , Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
291:    Llefaru Unigol Bl 10 a dan 19 oed 
1af 
    Sarah Louise Richards, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
2il 
    Cerian Richards, Ysgol Gyfun Rhydywaun  
296:    Llefaru Unigol Bl 3 a 4 (D) 
1af 
    Ffion Chard, Ysgol Gynradd Pontygwaith  
2il 
    Sammi Thorne, Ysgol Gynradd Llwynypia  
297:    Llefaru Unigol Bl 5 a 6 (D) 
1af 
    Dewi Jones, Ysgol Gynradd Pontygwaith  
2il 
    Georgia Davies, Ysgol Gynradd Pontygwaith  
299:    Llefaru Unigol Bl 7 - 9 (D) 
1af 
    Shayla Walsh, Ysgol Gyfun Treorci  
300:    Grwp Llefaru Bl 7, 8 a 9 (D) 
1af 
    , Ysgol Gyfun Treorci  
301:    Llefaru Unigol Bl 10 a dan 19 oed (D) 
1af 
    Debbie Jones, Ysgol Uwchradd Cyfarthfa  
348:    Ymgom Bl 6 ac iau 
1af 
    , Ysgol Gynradd Santes Tudful  
2il 
    , Ysgol Gymraeg Llwyncelyn  
352:    Ymgom Bl 7, 8 a 9 
1af 
    , Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
2il 
    , Ysgol Gyfun Treorci  
354:    Ymgom Bl 10 a dan 19 oed 
1af 
    , Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  
360:    Monolog Bl 10 a dan 19 oed 
1af 
    Sarah Louise Jones, Ysgol Gyfun Cymer Rhondda  







 

Eisteddfod Genedlaethol Urdd Gobaith Cymru - Eryri 2012